Sanarwa: Da fatan za a tuntuɓe mu don lissafin farashin haɓaka.

Bayar da fifikon R&D da abubuwan haɓaka gaba ana tsammanin su kai dalar Amurka biliyan 53 nan da 2026

Bearings ne maɓalli na inji a cikin sarkar masana'antu.Ba zai iya kawai rage gogayya ba, amma kuma yana tallafawa lodi, watsa wutar lantarki da kuma kula da matsayi, don haka inganta ingantaccen aiki na kayan aiki.Kasuwancin kasuwancin duniya ya kai dalar Amurka biliyan 40 kuma ana tsammanin ya kai dalar Amurka biliyan 53 nan da shekarar 2026, tare da haɓakar haɓakar shekara-shekara na 3.6%.

Ana iya ɗaukar masana'antar ɗaukar nauyi a matsayin masana'antar gargajiya wacce kamfanoni ke mamaye kuma tana aiki da inganci shekaru da yawa.A cikin ƴan shekarun da suka gabata, ƙananan nau'ikan yanayin masana'antu ne kawai suka shahara, sun fi ƙarfin gaske fiye da da, kuma suna iya taka muhimmiyar rawa wajen tsara masana'antar a cikin wannan shekaru goma.

Abubuwan da ke biyowa sune mahimman abubuwan ɗaukar R&D da jagororin ci gaba na gaba:

1. Daidaitawa

A cikin masana'antu (musamman motoci da sararin samaniya), yanayin "haɗin kai" yana girma, kuma abubuwan da ke kewaye da bearings sun zama wani ɓangare na bearings da kansu.Irin wannan nau'in an ƙera shi don rage adadin abubuwan da aka haɗa a cikin samfurin ƙarshe da aka haɗa.Sabili da haka, yin amfani da "haɗe-haɗe bearings" yana rage farashin kayan aiki, yana ƙaruwa da aminci, yana ba da sauƙin shigarwa, da kuma ƙara rayuwar sabis.Bukatar "takamaiman mafita na aikace-aikacen" yana ƙaruwa sosai a duk duniya kuma ya ƙarfafa sha'awar abokan ciniki sosai.Masana'antar haɓakawa tana juyawa zuwa haɓaka sabbin bearings na musamman.Don haka, masu ba da kaya suna ba da ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun don biyan buƙatu na musamman na injinan noma, caja na motoci da sauran aikace-aikace.

2. Hasashen Rayuwa & Kula da Hali

Masu zanen kaya suna amfani da nagartaccen kayan aikin software na kwaikwaiyo don ingantacciyar hanyar daidaita ƙira zuwa ainihin yanayin aiki.Kwamfuta da lambobin bincike da aka yi amfani da su wajen ɗaukar ƙira da bincike a yau suna da tabbacin injiniya mai ma'ana, suna iya yin hasashen aiki, rayuwa da aminci, tsinkaya ya zarce matakin shekaru goma da suka gabata, kuma babu buƙatar gwaji mai tsada da cin lokaci ko gwajin filin. .Yayin da mutane ke sanya buƙatu masu girma a kan kadarorin da ke akwai dangane da haɓaka fitarwa da haɓaka aiki, yana ƙara ƙara mahimmanci don fahimtar lokacin da matsaloli suka fara faruwa.Rashin gazawar kayan aikin da ba zato ba tsammani zai iya zama mai tsada kuma yana iya haifar da mummunan sakamako, wanda zai haifar da rufewar samar da kayayyaki ba tare da shiri ba, sauya sassa masu tsada, da batutuwan aminci da muhalli.Kula da yanayin ɗaukar nauyi na iya sa ido kan sigogin kayan aiki daban-daban, yana taimakawa gano gazawar kafin faɗuwar bala'i.Masu samar da kayan aiki na asali suna aiki akai-akai akan ci gaba da "ƙwaƙwalwar hankali" tare da ayyukan ji.Wannan fasahar tana baiwa bearings damar ci gaba da sadarwa yanayin aiki ta hanyar na'urori masu ƙarfi na ciki da na'urorin tattara bayanai.

3. Kayayyaki & Rufi

Ko da a ƙarƙashin yanayin aiki mai wahala, kayan haɓakawa suna haɓaka rayuwar sabis na bearings.A halin yanzu masana'antun masu ɗaukar kaya suna amfani da kayan da ba a samuwa a cikin 'yan shekarun da suka gabata, kamar surufi, yumbu da sabbin ƙarfe na musamman.Waɗannan kayan na iya haɓaka aiki da inganci sosai.A wasu lokuta, kayan aiki na musamman suna ba da damar kayan aiki masu nauyi suyi aiki yadda ya kamata ba tare da mai mai ba.Waɗannan kayan da ƙayyadaddun yanayin jiyya na zafi da tsarin geometric na iya ɗaukar matsanancin yanayin zafi da yanayin sarrafawa, kamar gurɓataccen ƙwayar cuta da matsananciyar lodi.

A cikin ƴan shekarun da suka gabata, haɓakar yanayin yanayin abubuwan birgima da hanyoyin tsere da ƙari na sutura masu jurewa sun haɓaka sosai.Misali, ci gaban ƙwallo masu rufin tungsten carbide waɗanda ke da lalacewa da juriya na lalata babban ci gaba ne.Wadannan bearings sun dace sosai don babban damuwa, babban tasiri, ƙananan lubrication da yanayin zafi mai zafi.

Kamar yadda masana'antar mai ɗaukar nauyi ta duniya ke amsa buƙatun ƙa'idodin ƙa'ida, haɓaka ƙa'idodin aminci, samfuran haske tare da ƙaramin juzu'i da hayaniya, ingantattun tsammanin dogaro, da haɓakar farashin ƙarfe na duniya, kashe kashe R&D ya bayyana a matsayin shawara mai mahimmanci don jagorantar kasuwa.Bugu da kari, yawancin kungiyoyi suna ci gaba da mai da hankali kan ingantattun hasashen buƙatu da haɗa ƙididdiga cikin masana'antu don samun fa'ida a duniya.


Lokacin aikawa: Yuli-06-2020