Sanarwa: Da fatan za a tuntuɓe mu don jerin farashin bearings na haɓakawa.

Aiki manufa na mai fim ɗin ɗagawa wurin zama

Kujerar mai ta fim ɗin mai wani nau'in wurin zama ne mai zamiya mai radial tare da mai mai laushi a matsayin matsakaici mai santsi. Manufar aikinta ita ce: A cikin tsarin birgima, saboda tasirin ƙarfin birgima, ƙarfin wuyan shaft ɗin mai yana bayyana yana motsawa, cibiyar ɗaukar fim ɗin mai ta daidaita da tsakiyar nauyi na mujallar, filin mai ta share tsakanin wuyan shaft da kuma samar da yankuna biyu, ɗaya ana kiransa sashe mai rarrabuwa (a gefen axis, alkiblar juyawar wuyan a hankali ta sami sarari mafi girma), wani kuma ana kiransa yankin haɗuwa (a gefen axis, alkiblar juyawar tana rage wuya a hankali). Lokacin da littafin juyawar ya kawo mai santsi tare da ɗanko daga yankin rarrabuwar zuwa yankin haɗuwa, gibin da ke tsakanin wurin ɗaukar hoto tare da alkiblar juyawar mujallar babba ne ko ƙarami, yana samar da wani nau'in yanki na mai, don haka matsin lamba a cikin mai santsi ya faru. Ƙarfin matsin lamba a kowane wuri a cikin fim ɗin mai tare da alkiblar birgima shine ƙarfin ɗaukar hoto na wurin ɗaukar fim ɗin mai. Lokacin da ƙarfin birgima ya fi ƙarfin ɗaukar hoto, nisa tsakanin tsakiyar nauyi na mujallar da tsakiyar nauyi na wurin ɗaukar fim ɗin mai yana ƙaruwa. A yankin haɗuwa, wurin zama mai ɗaukar nauyi yana tafiya a hankali tare da alkiblar juyawa ta mujallar, mafi ƙarancin kauri na fim ɗin mai yana raguwa, matsin lamba a cikin fim ɗin mai yana ƙaruwa, kuma ƙarfin ɗaukar nauyi yana ƙaruwa har sai ya kai daidaito tare da ƙarfin birgima, kuma tsakiyar nauyi na mujallar ba zai sake daidaitawa ba. Wurin zama mai ɗaukar nauyin fim ɗin mai da littafin an raba shi da mai mai laushi, wanda a zahiri ya ƙunshi cikakken santsi na ruwa.

Daga ƙa'idar aikin kujerar mai ɗaukar nauyin fim ɗin mai, za ku iya sani cewa ɗaya daga cikin mahimman sigogi a cikin kujerar mai ɗaukar nauyin fim ɗin mai shine mafi ƙarancin kauri na fim ɗin mai. Idan mafi ƙarancin kauri na fim ɗin mai ya yi ƙanƙanta, kuma ƙazanta na ƙarfe a cikin barbashin mai mai santsi sun yi yawa, girman barbashin ƙarfe a cikin ƙimar lambobi ya fi mafi ƙarancin kauri na fim ɗin mai, barbashin ƙarfe tare da mai mai santsi ta hanyar mafi ƙarancin kauri na fim ɗin mai, kamar samuwar ƙarfe, mai tsanani zai ƙone tayal. Bugu da ƙari, idan mafi ƙarancin kauri na fim ɗin mai ya yi ƙanƙanta, lokacin da yake nuna ƙarfe mai tarin yawa da sauran haɗurra, yana da sauƙi a samar da haɗin ƙarfe tsakanin mujallar da wurin zama na mai ɗaukar nauyin fim ɗin mai kuma ya haifar da ƙone tayal. Mafi ƙarancin ƙimar kauri na fim ɗin mai yana da alaƙa da girman tsari da bayanai na wurin zama na mai ɗaukar nauyin fim ɗin mai, daidaiton sarrafawa na sassan da suka dace da daidaiton na'urar wurin zama na mai ɗaukar nauyin fim ɗin mai, mai santsi da girman ƙarfin birgima.


Lokacin Saƙo: Afrilu-13-2022