Sanarwa: Da fatan za a tuntuɓe mu don jerin farashin bearings na haɓakawa.

Mene ne bambanci tsakanin bearings na kusurwa da bearings na ƙwallo mai zurfi?

Bearings na ƙwallon ƙafa abubuwa ne na injiniya waɗanda ke rage gogayya kuma suna ba da damar shafts da shafts su juya cikin sauƙi. Akwai manyan nau'ikan bearings guda biyu: bearings na ƙwallon hulɗa na kusurwa da bearings na ƙwallon zurfi. Sun bambanta a ƙira, aiki da aikace-aikace.

Ƙwallon ƙafa mai kusurwa da kuma ƙwallon ƙafa mai zurfi

Bearings na ƙwallon hulɗa na kusurwa suna da sashe mara daidaituwa, kuma akwai kusurwoyin hulɗa tsakanin zoben ciki, zoben waje da ƙwallan ƙarfe. Kusurwoyin hulɗa suna ƙayyade ƙarfin nauyin axial na bearing. Mafi girman kusurwar hulɗa, mafi girman ƙarfin nauyin axial, amma ƙarancin saurin ƙarshe. Bearings na ƙwallon hulɗa na kusurwa na iya ɗaukar nauyin radial da axial, kuma ana iya amfani da su biyu don ɗaukar nauyin axial biyu. Bearings na ƙwallon hulɗa na kusurwa sun dace da aikace-aikacen sauri da daidaito kamar su spindles na kayan aikin injin, famfo da compressors.

 

Bearings na ƙwallon rami mai zurfi suna da sassa masu kama da juna da kuma ƙaramin kusurwar hulɗa tsakanin zoben ciki da na waje da ƙwallon ƙarfe. Kusurwar hulɗa yawanci tana kusa da digiri 8, wanda ke nufin bearing ɗin zai iya ɗaukar ƙaramin nauyi na axial kawai. Bearings na ƙwallon rami mai zurfi na iya jure wa manyan nauyin radial da matsakaicin nauyin axial a duka kwatance. Bearings na ƙwallon rami mai zurfi sun dace da ƙananan hayaniya da aikace-aikacen girgiza kamar injinan lantarki, masu jigilar kaya da fanka.

 

Babban fa'idodin bearings na kusurwa akan bearings na ƙwallo mai zurfi sune:

• Ƙarfin ɗaukar nauyi mafi girma axial

 

• Ingantaccen tauri da daidaito

• Ikon ɗaukar nauyin da aka haɗa

 

Babban fa'idodin bearings na ƙwallon zurfi a kan bearings na ƙwallon lamba na kusurwa sune:

• Rage gogayya da samar da zafi

• Iyakokin gudu mafi girma

• Shigarwa da gyarawa cikin sauƙi


Lokacin Saƙo: Fabrairu-27-2024